Ngoại khóa “Trường học chung tay tiết kiệm điện”
Ngày 10-10, Điện lực Hạ Long phối hợp với Phòng GD- ĐT thành phố và Trường Tiểu học Minh Hà tổ chức chương trình ngoại khóa "Trường học chung tay tiết kiệm điện" năm 2019.
Thông qua các phần thi: chào hỏi, vẽ tranh, tiểu phẩm và hùng biện, các đội chơi đã khéo léo lồng ghép, giới thiệu về cách sử dụng thiết bị điện trong gia đình, nhà trường một cách an toàn, tiết kiệm và hiệu quả. Chương trình ngoại khóa nhằm tuyên truyền đến các em học sinh vai trò, ý nghĩa của việc tiết kiệm điện, từ đó giúp các em hình thành thói quen tốt, đồng thời trở thành những tuyên truyền viên tích cực tại gia đình, cộng đồng trong hưởng ứng chương trình Chung tay tiết kiệm điện.
Đỗ Hương
Tin tức khác
- Tập huấn ISO điện tử cho cán bộ công chức làm việc tại Bộ phận Tiếp nhận & trả kết quả xã
- Hội Phụ nữ xã tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ Đại hội
- Trao tặng xe đạp cho học sinh khuyết tật, mồ côi có hoàn cảnh khó khăn
- Sinh hoạt chuyên đề gắn với Quy định 144-QĐ/TW
- Hội nghị giao ban thường kỳ UBND xã tháng 6/2024