Xúc động ngày tiễn tân binh lên đường nhập ngũ
Sáng ngày 06/02, tại Nhà bia ghi tên liệt sỹ xã Thống Nhất. Trước giờ tham gia Lễ giao tân binh tham gia nghĩa vụ quân sự năm 2023, xã Thống Nhất tổ chức dâng hương tri ân các hương hồn liệt sỹ xã. Dự Lễ dâng hương có đồng chí Phạm Văn Luyến, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND, Chủ tịch Hội đồng NVQS xã; các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND; Chủ tịch UBMTTQ, Trưởng các tổ chức chính trị - xã hội xã; Bí thư chi bộ, trưởng thôn, 20 thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ và đại diện các gia đình có con em nhập ngũ đợt này.
Trong năm 2023, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố đã tuyển chọn được 355 công dân có đủ điều kiện về chính trị, văn hóa, sức khỏe để nhập ngũ và tham gia nghĩa vụ công an nhân dân; trong đó, xã Thống Nhất có 21 thanh niên trúng tuyển nghĩa vụ quân sự và nghĩa vụ công an Nhân dân .
Tin tức khác
- Tập huấn ISO điện tử cho cán bộ công chức làm việc tại Bộ phận Tiếp nhận & trả kết quả xã
- Hội Phụ nữ xã tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ Đại hội
- Trao tặng xe đạp cho học sinh khuyết tật, mồ côi có hoàn cảnh khó khăn
- Sinh hoạt chuyên đề gắn với Quy định 144-QĐ/TW
- Hội nghị giao ban thường kỳ UBND xã tháng 6/2024